Main Menu

ચૂંટણી પહેલા કોંગ્રેસ પાર્ટીને મોટો ફટકો પડ્યો

છત્તીસગઢ: રામદયાળ ઉઇકે આખરે ભાજપમાં સામેલ થયા

કોંગ્રેસના અન્ય કેટલાક નેતા પણ હાલ ભાજપના સંપર્કમાં

રાયપુર, તા. ૧૩
ચાર અન્ય રાજ્યોની સાથે છત્તીસગઢમાં પણ વિધાનસભા ચૂંટણીના પરિણામ સ્વરુપે ઝડપી બની રહેલી રાજકીય ગતિવિધિ વચ્ચે કોંગ્રેસ પાર્ટીને મોટો ફટકો પડ્યો છે. પ્રદેશ કોંગ્રેસના કાર્યકારી અધ્યક્ષ અને આદિવાસી નેતા તરીકે શÂક્તશાળી નામ ધરવાતા રામદયાલ ઉઇકે ભાજપમાં સામેલ થઇ ગયા છે. ઉઇકે મુખ્યમંત્રી રમણસિંહ અને ભાજપ અધ્યક્ષ અમિત શાહની ઉપÂસ્થતિમાં ભાજપની સાથે આવી ગયા હતા. એમ માનવામાં આવે છે કે, ભાજપને ચૂંટણી પહેલા પોતાના નેતાઓને બચાવવા માટે કોંગ્રેસ માટે મુશ્કેલી ઉભી થઇ ગઇ છે. કોંગ્રેસ માટે પોતાના નેતાઓને બચાવવા મુશ્કેલી નડી રહી છે. રામદયાલ ઉઇકેએ આજે ભાજપ અધ્યક્ષ અમિત શાહ અને અન્ય મોટા નેતાઓની ઉપÂસ્થતિમાં ભાજપની મેમ્બરશીપ સ્વીકારી લીધી હતી. કોંગ્રેસના નેતા ઉઇકે પાલી તાનાખારમાંથી કોંગ્રેસના ધારાસભ્ય છે. મુખ્યમંત્રી રમણસિંહ પણ ઉત્સાહિત દેખાયા હતા. તેમણે કહ્યું હતું કે, કોંગ્રેસમાં જૂથબંધીના પરિણામ સ્વરુપે કોંગ્રેસના અનેક મોટા નેતાઓ મુશ્કેલી અનુભવી રહ્યા છે. રમણસિંહે કહ્યું હતું કે, કોંગ્રેસ પાર્ટી એક ડૂબતા જહાજ તરીકે છે.ાગળના પાનાનું ચાલુ)
કોંગ્રેસ પાર્ટીમાં કોઇપણ આશાસ્પદ નેતા સામેલ થશે નહીં. ભાજપ ઉઇકેને ટિકિટ આપશે કે કેમ તેને લઇને જારદાર ચર્ચા ચાલી રહી છે.
રમણસિંહે ટિકિટ અપાશે કે કેમ અંગે પૂછવામાં આવતા કહ્યું હતું કે, હજુ સુધી આ વિષય ઉપર કોઇપણ વાત થઇ નથી. ઉઇકે કોઇપણ શરત વગર ભાજપમાં જાડાઈ ગયા છે. એવા અહેવાલ પણ આવી રહ્યા છે કે, ટૂંક સમયમાં જ કોંગ્રેસના બીજા બે નેતા પણ ભાજપમાં સામેલ થઇ શકે છે. ભાજપમાં હાલમાં તેમના સંપર્કમાં છે. છત્તીસગઢમાં ભાજપ અને કોંગ્રેસ વચ્ચે સીધી સ્પર્ધા દેખાઈ રહી છે.